“คะเมียวตำปรู๊ช คะเมียวตำปร๊าช คะเมียวตำปรู๊ซ คิซะหมูกขะชิมตราช” เชื่อว่าหลายคนคงเคยได้ยินประโยคดังคุ้นหูในผลงานเพลงสุดฮิตติดกระแสไวรัล เพลง แทนบ๋อย ที่ดังไปทั่วทุกแพลทฟอร์มในโลกโซเชียล ตอนนี้ยอดวิวในยูทูบก็ปาเข้าไป 26 ล้านวิวแล้ว
แต่จะมีสักกี่คนที่รู้ว่า เจ้าของเสียงในเพลงท่อนฮิตคนนี้ เขาคือนักพากย์เสียงลีลาเด็ด พร้อมสะกดทุกคนด้วยน้ำเสียงอันเป็นเอกลักษณ์ คนขายเสียง ที่ไม่เคยขายฝัน กอล์ฟ-ธนกฤต เอ็นดูรัศมี รุ่นพี่สาขาวิชาวิทยุกระจายเสียง วิทยุโทรทัศน์ และการผลิตสื่อสตรีมมิง คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ
เราก็ไม่พลาดที่จะเจาะลึกชีวิตของกอล์ฟ นักร้อง นักแต่งเพลง และสำคัญที่สุด คือนักพากย์เสียงรุ่นใหม่ ผู้มีเสียงเป็นอาวุธ
![01](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/01-1.jpg)
กอล์ฟ-ธนกฤต เอ็นดูรัศมี นักพากย์เสียงและนักศึกษาทุน BUCA Talent คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ
เสียงร้องไวรัลพุ่งแรงตามกระแส
ถ้าถามถึงจุดเริ่มต้นและแรงบันดาลใจในการทำเพลง แทนบ๋อย ที่กำลังเป็นไวรัลอยู่ในปัจจุบันนี้ กอล์ฟเล่าให้ฟังว่า เราเริ่มจากการที่เรารวมตัวกันจากเพื่อนสนิทที่เป็นเด็กกิจกรรมกลุ่มเดียวกัน นั่นก็คือกลุ่มกิจกรรม BUCA Talent พอเริ่มทำกิจกรรมขึ้นมาก็ได้ลองทำหนัง คนนึงก็เป็นเพื่อนที่เรียนฟิล์ม เราอยากลองทำอะไรหลายอย่าง เพราะการทำกิจกรรม BUCA Talent ตรงนี้ มันเหมือนเป็นการเปิดมุมมองว่า หนึ่งคนมันไม่ได้ทำแค่ลองทำ แต่พอเราได้ทำสิ่งนี้ปุ๊บ มันได้เห็นว่าเราสามารถทำมันได้ดีแค่ไหน ก็เลยอยากรู้เหมือนกัน ถ้าทำเพลง มันจะทำได้ดีสักขนาดไหน
![02-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/02-Nologo.jpg)
![02-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/02-Nologo.jpg)
![03-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/03-Nologo.jpg)
![03-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/03-Nologo.jpg)
เพลงแทนบ๋อยนี้มีที่มาจากพี่ที่สนิทคนหนึ่ง พี่เขาเรียนเสรีบาริสต้าอยู่ปี 3 ครับ ชื่อพี่แทน แล้วเราก็รู้สึกว่า พี่แทนเขาเป็นบ๋อยที่น่ารักมาก ซึ่งสิ่งที่พี่แทนได้พบที่บียูคาเฟ่นั้น เป็นเรื่องราวที่น่ารักมาก เขาได้เจอกับผู้หญิงที่น่ารัก แต่ก็ไม่สามารถบอกความรู้สึกได้ เพราะมันมีเส้นบาง ๆ กั้น ระหว่างผู้บริการกับลูกค้า เราจึงแต่งเพลงล้อเขา ด้วยเพลงแทนบ๋อย อารมณ์ประมาณว่า เราทำได้เพียงบริการเธอ ให้ความรักแก่เธอผ่านกาแฟที่ชง
![04-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/04-Nologo.jpg)
![04-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/04-Nologo.jpg)
เอ็มวีเพลงที่เราทำออกมา ไม่ได้ทำเอาหวังผลอะไรอยู่แล้ว เราทำกับเพื่อน เราตั้งบริษัทเอ็กซ์แม็กขึ้นมา แล้วเราก็ไปรับผลิตเอ็มวีของศิลปินหน้าใหม่ แล้วศิลปินจากค่ายอื่น ๆ
ทีนี้มีข้อจำกัดในการทำเอ็มวีให้ศิลปิน มันจะมีกรอบที่ถูกตีไว้สำหรับการทำเอ็มวี เราก็เลยเอาเพลงที่เราเคยทำ มาทำเอ็มวีเอง แล้วก็ตัดกรอบทุกอย่างออกไป ให้มันออกมาจากใจเรา เราอยากจะใส่อะไรลงไปในเอ็มวีนี้ เราก็ใส่ นั่นแหละมันก็เลยออกมาขนาดนั้น สร้างภาพจำมาก
![05-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/05-Nologo.jpg)
![05-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/05-Nologo.jpg)
![06-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/06-Nologo.jpg)
![06-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/06-Nologo.jpg)
ตอนแรกไม่คิดเลยว่า จะได้ผลตอบรับที่น่าตกใจขนาดนี้ เพราะเราแต่งเล่น ๆ ตอนเห็นยอดวิวตะลึงมาก ส่วนความหมายเพลงตรงท่อนร้องของเราที่พูดไม่รู้เรื่อง อยากจะสื่อเป็นสัญญะ คือ ความรู้สึกของพี่แทนที่อยากจะมอบความรักให้ แต่อธิบายเป็นคำพูดไม่ได้
ความสำเร็จจะมาหาเราได้ ก็ต่อเมื่อ ชอบแล้วลงมือทำ รู้จักตัวเองให้ได้ก่อน แล้วคนอื่นจะรู้จักเราที่เป็นเรา กอล์ฟบอกอีกว่า เขาตั้งใจทำเพลงด้วยความรัก ความชอบ ตอนทำก็ทำไปสนุก ๆ ส่วนผลตอบรับที่ได้กลับมาคือผลพลอยได้ จนทำให้ได้ไปร่วม Featuring เพลงกับนักร้องชื่อดัง “กวินท์ ดูวาล” หลังจากที่เพลง “แทนบ๋อย” ดังอีกด้วย
![07](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/07-1.jpg)
![07](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/07-1.jpg)
จุดเริ่มต้นของคนขายเสียง นักพากย์อาชีพที่สร้างความสุข
รู้เร็ว เริ่มไว ความฝัน ก็ไปได้ไกล เมื่อเริ่มเดินไวกว่าคนอื่น ตัวเรารู้ตัวว่าชอบงานพากย์เสียง ตั้งแต่ 11 ขวบ จริงจังตั้งแต่อายุ 13-14 เป็นต้นมา จริงจังมาก มันเป็นเสน่ห์ที่ดึงดูดให้เรามอง เหมือนตอนเด็กเราโหยหาที่จะฟังเสียงภาษาไทยจาก การ์ตูนที่เราดู ต้องมานั่งจ้องอ่านซับไทยอย่างนี้ เราเหนื่อย
เราแค่อยากดูเพื่อความผ่อนคลาย เราก็เลยโหยหาเสียงภาษาไทย จนเกิดการตั้งคำถาม ว่าแล้วถ้าวันหนึ่งเสียงภาษาไทยของเราถูกโหยหาบ้าง เด็ก ๆ คิดถึงเสียงของเราบ้างมันจะเป็นยังไง ถ้าผู้ชมอยากดูหนังที่เราพากย์มาก มันจะเป็นยังไง เลยรู้ตัวเองว่าเราอยากเป็น นักพากย์
เมื่อรู้จักตัวเองแล้ว ก็ต้องไม่ลังเลที่จะลงมือทำ กอล์ฟฝึกพากย์เสียงมาตั้งแต่เด็ก และได้ตัดสินใจเลือกเรียนคณะที่ใช่ สาขาที่ชอบ อย่างไม่ลังเล
![08](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/08-1.jpg)
![08](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/08-1.jpg)
![09](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/09-1.jpg)
![09](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/09-1.jpg)
ด้วยความที่เป็นคนกล้าแสดงออกตั้งแต่เด็ก เราฝึกพากย์เสียงมาตั้งแต่ ม.1 จนได้เข้าวงการจริง ๆ ก็คือ ม.6 มันก็เป็นโอกาสใหม่ที่เข้ามา ถ้าผลงานตรงนี้ เรานำมาพรีเซนต์ตัวเองเพื่อที่จะได้ทุนการศึกษา มันก็เหมาะ งานพากย์เสียงคืองานที่เราฝึกมาเพื่อสายนี้จริง ๆ
หลังจากนั้นเราก็พรีเซนต์โครงการ BUCA Talent ด้วยการเอาเสียงหล่อ ๆ ของเรามาพรีเซนต์ความเป็นตัวเองแบบปัง ๆ พอติดปุ๊บ เราก็ตัดคลิปจากที่ลงเพจ มาลงเฟสบุ๊คตัวเอง หลังจากนั้น มีพี่ผู้กำกับเสียงคนหนึ่ง เป็นศิษย์เก่าของมหาวิทยาลัยกรุงเทพ เขาดึงเราไปพากย์ Jurassic World ดึงไปแคสเสียงของฮาน โซโรล จากสตาร์ วอร์ส
ตามมาด้วย MISSION IMPOSSIBLE และมีหนังของ Paramount เข้ามา และมีโอกาสได้ไปแคสของ Columbia บ้าง หลากหลายมาก โอกาสค่อนข้างมาเร็ว จากตอนนั้น ในวงการพากย์ที่เป็นจุดสตาร์ท มันก็กว้างขึ้นคือทุกอย่างมันเชื่อมโยงทำให้เป็นวันนี้
เราเชื่อว่าการลงมือทำตามความฝัน แค่กล้า…ก็ชนะใจตัวเองแล้ว ทำตัวเองให้พร้อมอยู่เสมอ โอกาสจะวิ่งเข้ามาหาเองเหมือนกับกอล์ฟ
![10](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/10-1.jpg)
![10](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/10-1.jpg)
![11](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/11-1.jpg)
![11](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/11-1.jpg)
การเปลี่ยนเปลี่ยนแปลงกลายเป็นการก้าวเดินต่อ
อีกหนึ่งจุดเปลี่ยนสำคัญที่ทำให้กอล์ฟเข้าไปอยู่ในวงการนักพากย์เสียงได้ก็คือ การฝึกพากย์เสียงกับรุ่นพี่ เราฝึกกับรุ่นพี่กลุ่มหนึ่ง แล้วรุ่นพี่กลุ่มนั้น ก็เริ่มเข้าไปทำงาน ทีละคนสองคน จนทุกคนตอนนี้ ทำงานไปหมดแล้ว แล้วเราก็ยังเป็นเด็กฝึกพากย์ต่อไปเพราะเราไม่เคยคาดหวังว่า งานจะมาถึงมือเรา แต่เราคิดว่าถ้าเราฝึกไปเรื่อย ๆ สักวันงานจะเข้ามาหาเราเอง
เราเองยังไม่มั่นใจที่จะเข้าไปทำงานหรือเอาตัวเองไปเสนอตัว แต่ถ้าคนที่เขาทำงานแล้วมั่นใจในตัวเราว่าเราสามารถทำงานนี้ได้ เขาจะดึงเราไปทำเอง จนถึงทุกวันนี้ก็ยังไม่ออกจากวงการเลย เราทำได้จริง ๆ แล้วทำให้ออกมาดี พอรุ่นพี่เริ่มไปทำงาน เขาเห็น เราก็ฝึก ฝึกจนพี่เขามองว่าเราทำได้แล้วจริง ๆ เขาจึงลองชวนเราไปพากย์ซีรี่ย์ เริ่มต้นด้วยซีรี่ย์เล็ก ๆ ซีรี่ย์อินเดีย ลงช่อง 8 พอเราได้ไปทำปุ๊บ เขาก็ชอบเลย หลังจากนั้นก็เริ่มเป็นที่รู้จักของหลายทีมพากย์ เขาก็ลองดึงเราไปทำจนตอนนี้ก็ค่อนข้างจะมีงานสม่ำเสมอ
![12](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/12-1.jpg)
![12](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/12-1.jpg)
เมื่อมีความชอบงานก็ออกมาดี
การเตรียมความพร้อม ฝึกฝนมาก่อน และเต็มที่กับทุกงานที่ทำ มันสำคัญที่สุด ก่อนจะเริ่มพากย์ซีรี่ย์เกาหลี Doctor Romantic 1 เราต้องฝึกฝนตัวเองอย่างหนัก โชคดีที่แอพพลิเคชัน Viu เขาลงซับไทยให้ดูก่อน เราไปดูซับไทยก่อนว่าพระเอกเป็นคนยังไง มีปมเรื่องพ่อ อยากจะเป็นหมอที่ดี แต่พระเอกเป็นคนมีอีโก้สูง อยากเป็นหมอที่เก่งไม่ผิดพลาด แต่ก็ต้องยอมรับว่า ความเป็นแพทย์มันต้องมีความเป็นมนุษย์
![13](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/13-1.jpg)
![13](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/13-1.jpg)
เราบอกกับตัวเองว่าต้องทำงานเรื่องนี้ออกมาให้ดีที่สุด เหมือนกับทุกงานที่ผ่านมา เราได้รับงานอะไรมา เราจะไปหาข้อมูลตัวละครมาก่อนว่าเป็นคนยังไง มีประวัติเป็นยังไง ทุ่มเทกับทุกงานที่ได้รับมา
![14](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/14-1.jpg)
![14](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/14-1.jpg)
![15-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/15-Nologo.jpg)
![15-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/15-Nologo.jpg)
![16-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/16-Nologo.jpg)
![16-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/16-Nologo.jpg)
![17-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/17-Nologo.jpg)
![17-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/17-Nologo.jpg)
![18-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/18-Nologo.jpg)
![18-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/18-Nologo.jpg)
![19-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/19-Nologo.jpg)
![19-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/19-Nologo.jpg)
ไม่ใช่ทุกงานที่ง่าย แต่ก็ไม่ใช่ทุกงานที่ยากเกินกว่าจะพยายาม อีกหนึ่งความพยายามที่สุดคุ้มค่าของกอล์ฟคือการได้พากย์เป็น บาเลสต์ จากไฟนอลแฟนตาซี ภาค 7 ตอนแรกกังวลมาก มีงานไฟนอลแฟนตาซี ภาค 7 รีเมค พากย์เป็น “บาเลสต์” แล้วเรากังวลว่า จะพากย์ได้ไหม เพราะตัวเขาใหญ่มาก ๆ คือรู้แหละว่าเสียงเราใหญ่ แต่จะทำได้ดีขนาดไหน ที่จะพากย์บาเลสต์ได้จริง ๆ เหรอ
![20-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/20-Nologo.jpg)
![20-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/20-Nologo.jpg)
ตัวละครบาเลสต์ หนึ่งเลยเสียงใหญ่ สองโวยวาย สามมีความฮา ต้องขรึม โวยวาย และตลกในเวลาเดียวกัน ก็เลยลองพากย์เสียงตอนแรกไป ลองทำตามความเข้าใจ พอส่งไปให้ทางพี่เขา พี่เขาเอ่ยปากชมว่า พากย์ดี ทั้งที่เราไม่รู้ว่ามันต้องปรับแก้อะไรไหม เราเองก็ยังไม่มั่นใจอยู่ดี จนมาเห็นคอมเม้นแง่บวกเยอะ เราเลยรู้สึกใจฟู สู้อีกสักตั้ง เราเลยตั้งเสียงนี้ว่าเป็นเสียง “บาเลสต์” ที่ดี ก็เลยได้ตัวนี้มา เราค่อนข้างภูมิใจกับบาเลสต์ ไฟนอลแฟนตาซีมาก ๆ
อีกหนึ่งโอกาสที่ “กอล์ฟ” ประทับใจไม่ลืม คือได้ทำงานมาหลากหลาย แต่มีงานหนึ่งที่ประทับใจที่สุด คือ งานพากย์ Doctor Romantic ภาค 1 เพราะได้พากย์ เป็นพระเอก ชื่อ “คังดงจู” เป็นเรื่องที่ได้ใช้เสียงเป็นธรรมชาติของตัวเองพากย์ ที่ผ่านมา เสียงเราทุ้มใหญ่ เวลาทำงานเป็นทีม เรามักจะได้ไปพากย์เป็นคุณพ่อ คุณปู่มากกว่า พอได้เป็นพระเอกปุ๊บ เราดีใจนะ ท้าทายตัวเองว่า เราก็ทำได้ ไม่เหนื่อยด้วย สนุกด้วย การพากย์ซีรี่ย์สนุกมาก ปกติซีรี่ย์เกาหลี จะอยู่ที่ประมาณ 16 ตอน 12 ตอน แต่เรื่องนี้ 20 ตอน
![21-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/21-Nologo.jpg)
![21-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/21-Nologo.jpg)
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
สิ่งหนึ่งที่นักพากย์ควรมีคือทักษะการอ่าน สำหรับผมทักษะการอ่านแย่มาก เป็นคนอ่านหนังสือไม่แตก จนต้องมาฝึกนั่งอ่านหนังสือใหม่ อีกอย่างคือ น้ำเสียง พรสวรรค์ อาจจะเกิดมามีน้ำเสียงดี แต่บางคนไม่มีพรสวรรค์ด้านนี้เลย แต่อาศัยพรแสวงเอา อย่างเช่นรุ่นพี่คนหนึ่ง เขาฝึกมาพอ ๆ กับผม แต่เขาเป็นคนอ่านคล่อง แล้วเขาค่อนข้างจะจับซาวด์ได้ตรง จังหวะการพูดในชีวิตปกติ แต่เขาเข้าคาแรคเตอร์ปุ๊บ เขาเท่มาก เขาเท่มากจริง ๆ เข้าถึงอารมณ์ได้ดีมากจริง ๆ
![22](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/22.jpg)
![22](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/22.jpg)
![23](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/23.jpg)
![23](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/23.jpg)
คำคน คือ อาวุธที่น่ากลัวที่สุด ทำงานด้านนี้ก็ไม่พ้นเจอเรื่องนี้อยู่แล้ว ถึงแม้กอล์ฟจะแคร์คำคน แต่ก็พร้อมเข้าใจในความชอบที่แตกต่าง
เราเป็นคนแคร์คำคนนะ แคร์มาก เป็นคนอ่อนไหวง่าย เวลาเราทำหนัง เวลาเราพากย์ภาษาไทย เราจะกลัวคอมเมนท์มาก ๆ เคยเจอคอมเมนท์ด้านลบเรื่องเสียงพากย์ ก็พยายามมองจุดที่มันเป็นปัญหา แต่ส่วนใหญ่ปัญหามันไม่ได้เกิดจากตัวเราทำงานไม่ดี มันเกิดจากรสนิยมมากกว่าที่เขาไม่ชอบ มันไม่ผิดด้วย รสนิยมมันไม่ผิด เขามีสิทธิ์ที่จะเลือกชอบแบบไหน ซึ่งผมก็เลยกลัว กลัวคอมเมนท์ที่ไม่ดี แล้วก็กลัวตัวเองจะไปพูดไม่ดี แค่นั้นแหละ แต่จริง ๆ เราแค่ยอมรับว่าเขาไม่ชอบดีกว่า
![24](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/24.jpg)
![24](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/24.jpg)
![25](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/25.jpg)
![25](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/25.jpg)
![26](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/26.jpg)
![26](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/26.jpg)
รอยยิ้ม…ผลตอบรับที่คุ้มค่า
ความสุขในเส้นทางนี้ที่กอล์ฟเลือกคืออะไร เขาบอกว่าทุกอย่างที่ได้ทำ คือ ความสุขทั้งนั้น โดยเฉพาะการได้ลงมือทำ แล้วผลตอบรับที่ได้กลับมาคือ รอยยิ้มของทุกคน
เราเป็นคนชอบความบันเทิง ชอบสร้างรอยยิ้ม เวลาที่เห็นคนที่ยิ้มออกมาจากความรู้สึกเขาเอง ไม่ใช่แค่เขาต้องยิ้มให้เราเพียงเพราะว่าเขาอยากยิ้มให้ แต่เขาเห็นผลงานเราแล้วเขามีความสุข ถ้าเขายิ้มให้เราเพราะผลงานเราจริง ๆ มันสร้างความสุขให้เรามาก ๆ อะไรแบบนี้คือสิ่งที่อยากทำไม่ว่าจะด้านไหนก็ตาม
เราเคยมานั่งดูรีแอ็คคนที่มาเขาฟังเพลงเรา ตอนปล่อยมาช่วงแรก แล้วนั่งยิ้มตาม ดูแล้วแบบมัน Made my day ให้ใครสักคน เรารู้สึกดีใจมากเหมือนกัน
การสนทนากับนักพากย์รุ่นใหม่ไฟแรงที่รักในอาชีพของตัวเองเช่นนี้ บอกตามตรงว่า you made my day ให้เราเช่นกัน
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก กอลฟ์-ธนกฤต เอ็นดูรัศมี นักศึกษาสาขาวิชาวิทยุกระจายเสียง วิทยุโทรทัศน์ และการผลิตสื่อสตรีมมิ่ง คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ และยูทูปแชแนลช่อง SMAX PARTY