ชอบทำเล็บสวยอยู่แล้ว! จึงอยากชวนเพื่อนทุกคนมาทำเล็บด้วยกัน ไม่ว่าจะเพศใดก็สามารถทำเล็บกันได้ทั้งนั้น พวกเราจะพามาดูร้านทำเล็บ อยู่ในซอยรังสิตภิรมย์ ข้างมหาวิทยาลัยกรุงเทพ ย่านรังสิต เลือกมาให้แล้ว 4 ร้านที่พวกเราอยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก
![L01](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L01.jpg)
ลายเล็บหวาน น่ารัก OJO Beauty House
OJO Beauty House ตั้งอยู่ที่ใต้คอนโด Sky view โดนเด่นที่ลายเล็บหวาน น่ารัก เมื่อเข้ามาที่ร้านด้านหน้าจะเป็นที่สำหรับการเปลี่ยนรองเท้าเพื่อความสะอาดภายในร้าน พี่เจ้าของร้านดูแลเอาใจใส่ลูกค้า สุภาพและเป็นกันเอง สำหรับใครที่เป็นสายเบื่อง่าย ร้านนี้เขามีบริการทำเล็บปลอมอีกด้วย เปลี่ยนลายได้บ่อยเท่าที่ต้องการเลย
![L02](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L02.png)
![L02](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L02.png)
บริการความงามแบบครบวงจร ด้วยบริการต่อขนตา ลิฟขนตา เติมสีคิ้ว สักคิ้ว รวมไปถึงการแว็กซ์ร้อน บอกเลยว่าสวยครบจบในร้านเดียว ตอนนี้ทางร้านมีโปรโมชั่นอยู่มากมาย อยู่ใกล้แค่นี้เอง ไปทำเล็บคลายเครียดกันดีกว่า
ฉันรักการทำเล็บ I love my nail
I love my nail ตั้งอยู่ที่หอพัก My place 7 ติดกับประตูทางเข้า ร้านโทนสีขาวสะดุดตา เป็นการตกแต่งแบบเรียบง่ายอุปกรณ์ในร้านเยอะมาก! มีสีให้เลือกเยอะจนเลือกไม่ถูก ร้านมีที่สำหรับเปลี่ยนรองเท้าเพื่อความสะอาดของร้าน จุดเด่นของร้านนี้เน้นการทำเล็บด้วยความประณีตพิถีพิถัน สมกับชื่อร้าน I love my nail เล็บของใคร ใครก็รักทั้งนั้น
![L03](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L03.png)
![L03](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L03.png)
ที่นี่ไม่ได้มีแค่การทำเล็บ ทางร้านมีบริการต่อขนตาอีกด้วย เรียกได้ว่ามาร้านเดียวสวยได้ถึงสองอย่าง ราคาไม่แพงมีให้เลือกหลากหลาย ไม่มาไม่ได้แล้ว
เสริมความงามเล็บกับบิงโก บีบีซี สไตล์มินิมอล Bingo Eyelash
ร้านบิงโก บีบีซี ตั้งอยู่ที่ The terrace เป็นการทาสีเล็บแบบเรียบง่ายสไตล์มินิมอล แต่ก็มีสีให้เลือกเยอะมากเลยทุกคน หน้าร้านมีที่ให้ถอดรองเท้า ภายในร้านกว้างสบายและจัดเป็นสัดส่วนอย่างชัดเจน ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป พนักงานร้านน่ารักมาก ให้คำปรึกษาดีอีกด้วย ราคาจะขึ้นอยู่กับความยากง่ายของลายที่เราเลือกทำ
![L04](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L04.png)
![L04](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L04.png)
ที่นี่ตามชื่อร้านเลยไม่ได้มีแค่งานเล็บ แต่ยังมีงานต่อขนตา ลิฟขนตา ลิฟขนคิ้ว สักคิ้วและสักปาก เรียกได้ว่ามาแค่ร้านนี้ก็สวยครบจบเลย สวยไม่เกรงใจใครอย่างแน่นอน
ทำเล็บกับพี่เจ JNail and Eyelash
ต้องลองมาแล้ว ร้านพี่เจตั้งอยู่ที่ตึก ชัชวาลแมนชั่น มองจากหน้าร้านจะเห็นความหรูหรา ร้านนี้มีสีให้เลือกเยอะไม่แพ้ร้านอื่น แต่จุดเด่นคือที่นี่มีขายคอนแทคเลนส์ที่มีให้เลือกเยอะแยะมากมาย หลากหลายสไตล์ รวมไปถึงอุปกรณ์เกี่ยวกับคอนแทคเลนส์
![L05](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L05.png)
![L05](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L05.png)
แน่นอนว่าไม่ได้มีแค่การทำเล็บและคอนแทคเลนส์ ร้านนี้มีบริการต่อขนตา ไม่พอยังมีกันคิ้วและแว็กซ์ขนอีกด้วย บอกเลยว่าร้านนี้มีครบทุกความสวย ที่เล่าให้ฟังทั้งหมดอยากจะบอกอีกว่า ทำเล็บมีประโยชน์มากมาย ช่วยเพิ่มความสวย ความมั่นใจ ช่วยคลายเครียดอีกด้วย
![nail-store](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/nail-store.jpg)
![nail-store](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/nail-store.jpg)
![L06](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L06.jpg)
![L06](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/L06.jpg)
เล็บสวย ทุกอย่างก็ชนะเลิศ หวังว่าทุกคนจะได้ร้านทำเล็บที่อยากไปลองทำสักครั้ง และอาจจะได้ร้านประจำที่เหมาะกับตัวเองนะคะ ดูแลความสวยภายนอกกันแล้ว ก็อย่าลืมดูแลความสวยจากภายใน ทำอารมณ์ให้สดชื่นแจ่มใสอยู่เสมอ
ขอขอบคุณภาพประกอบ Beautiful Free Images & Pictures www.unsplash.com