BU Restaurant Fine dining restaurant ที่เปิดมาอย่างยาวนาน บริหารจัดการโดยนักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์และการจัดการการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยกรุงเทพ เป็นการเรียนรู้และฝึกปฏิบัติจริง BU Restaurant เสิร์ฟอาหารฟูลคอร์สตามยุคสมัยใหม่ระดับภัตตาคาร
![01](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/01.jpg)
![02](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/02-1.jpg)
![02](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/02-1.jpg)
เราขอชวนทุกท่านมาลิ้มรสความอร่อยแบบมืออาชีพ ในนาม BU Restaurant ที่มีผู้อยู่เบื้องหลังคือ อาจารย์พันธ์เทพ ทอเพ็งภูมาลัย อาจารย์ประจำคณะมนุษย์ศาสตร์และการจัดการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยกรุงเทพ
![03](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/03-1.jpg)
![03](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/03-1.jpg)
อาจารย์พันธ์เทพ ทอเพ็งภูมาลัย อาจารย์ประจำคณะมนุษย์ศาสตร์และการจัดการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยกรุงเทพ
เปิดร้านจัดโต๊ะ BU Restaurant
ก่อนที่จะมาเป็น BU Restaurant ที่บริหารและให้บริการโดยนักศึกษาจากคณะมนุษยศาสตร์และการจัดการการท่องเที่ยว เราขอพาไปรู้จักกับประวัติคณะมนุษยศาสตร์ (ชื่อเดิม) จัดตั้งขึ้นอย่างเป็นทางการเมื่อวันที่ 22 มกราคม พ.ศ.2524 ยกระดับขึ้นมาจากแผนกภาษาอังกฤษและแผนกศิลปศาสตร์ จนกระทั่งเปลี่ยนชื่อมาเป็นคณะมนุษยศาสตร์และการจัดการการท่องเที่ยว เมื่อวันที่ 26 เมษายน 2556
![04](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/04-1.jpg)
![04](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/04-1.jpg)
BU Restaurant เดิมใช้ชื่อว่า Skyline เป็นร้านอาหารแบบภัตตาคารที่บริหารจัดการโดยนักศึกษา ให้บริการอยู่ที่ชั้น 9 อาคารเจริญ คันธวงศ์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ วิทยากล้วยน้ำไท (City Campus) จนกระทั่งมีการย้ายวิทยาเขตมาที่รังสิต เมื่อปี พ.ศ.2548 จึงเปลี่ยนชื่อมาเป็น BU Restaurant รวมระยะเวลาประมาณ 30 กว่าปีแล้วที่ได้เปิดให้บริการ
![05](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/05-1.jpg)
![05](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/05-1.jpg)
![06](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/06-1.jpg)
![06](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/06-1.jpg)
การให้บริการของ BU Restaurant
อาจารย์พันธ์เทพ เล่าให้ฟังว่า “ร้านเปิดให้บริการในรูปแบบ Set Menu เราจะถือว่าเป็นการบริการในรูปแบบ Fine dining คือมีการบริการที่เสิร์ฟเป็นคอร์ส แล้วแต่ว่าช่วงเทอมนั้นเราจะจัดเซ็ทอย่างไรบ้าง และมีการบริการอย่างเต็มรูปแบบในทุกขั้นตอน”
เราขอขยายความเพิ่มเติมคำว่า Fine Dining หมายถึงร้านอาหารที่ให้บริการอาหารที่มีคุณภาพ ใช้วัตถุดิบอย่างดี ให้บริการอย่างมืออาชีพ บรรยากาศในร้านตกแต่งอย่างสวยงาม มีความเป็นทางการ มีพนักงานให้บริการทุกขั้นตอน BU Restaurant ก็เช่นเดียวกัน ทุกรายละเอียด ทั้งการทำอาหารและให้บริการ นักศึกษาได้เรียนรู้และฝึกปฏิบัติจริงโดยมีอาจารย์ผู้สอนเป็น Coach คอยดูแล และให้คำแนะนำ
![07](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/07-1.jpg)
![07](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/07-1.jpg)
เมนูอาหารที่บริการด้วยความรักและใส่ใจ
เราสังเกตภายในร้านที่จัดตกแต่งไว้อย่างสวยงาม รวมทั้งหน้าตาของอาหารที่น่าทานมาก อาจารย์พันธ์เทพ เล่าให้เราฟังต่อว่า “การปรุงอาหารด้วยความใส่ใจก็เปรียบเสมือนความรัก ต้องรู้จักปรับปรุงรสชาติให้กลมกล่อมถึงจะได้กลายเป็นความรักที่หอมหวานดั่งอาหารในแต่ละเมนู ซึ่งเมนูจะเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ในปกติแล้วในสัปดาห์แรกจะมีเมนูของมหาวิทยาลัยที่กำหนดไว้อยู่แล้ว กำหนดไว้ 1 สัปดาห์ หลังจากนั้นอีก 3 สัปดาห์ จะเป็นเมนูของนักศึกษา”
![08](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/08-1.jpg)
![08](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/08-1.jpg)
![09](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/09.jpg)
![09](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/09.jpg)
เรียนรู้และปฏิบัติจริง
อาจารย์พันธ์เทพ ได้อธิบายถึงการทำงานของ BU Restaurant ซึ่งอยู่ภายในวิชา HM351 Restaurant Management ว่า “นักศึกษา 1 Section แบ่งออกเป็น 2 กลุ่มย่อย 1 Section ใหญ่จะมีนักศึกษา 40 คน เราจะแบ่งออกเป็น 2 กลุ่ม กลุ่มละ 20 คน ส่วนหนึ่งก็จะอยู่ในส่วนครัว (Kitchen) อีกส่วนจะทำหน้าที่ต้อนรับอยู่ประจำด้านหน้าร้าน เป็นการให้บริการ (Service) มหาวิทยาลัยจะมีเมนูให้นักศึกษาทำตามที่กำหนดไว้ แต่ขณะเดียวกันนักศึกษาก็ต้องเรียนรู้ที่จะคิดเมนูด้วยตนเอง เพื่อจะขายในร้านเป็นเวลา 3 สัปดาห์ โดยทั้งหมดที่กล่าวมานี้เป็นส่วนหนึ่งของวิชา HM351 Restaurant Management”
![10](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/10.jpg)
![10](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/10.jpg)
![11](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/11.jpg)
![11](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/11.jpg)
อาหารที่มีคุณภาพ ต้องมาจากวัตถุดิบที่ดี
การทำร้านอาหารสิ่งสำคัญที่ต้องเลือกสรรคือ “คุณภาพของวัตถุดิบ” อาจารย์พันธ์เทพ ถ่ายทอดความรู้ให้เราฟังว่า “นักศึกษาต้องทำการหาวัตถุดิบ เพราะฉะนั้นในสกิลด้านนี้ เราต้องเสริมสร้าง เพราะเขาต้องไปหาวัตถุดิบต่าง ๆ ด้วยตัวของเขาเอง ไม่ใช่เพียงแค่ตัวนักศึกษาจะต้องทำอาหารอย่างเดียว เขาจะต้องหาวัตถุดิบมาเองด้วย แต่ทางเราจะจัดไว้ให้ด้วยส่วนหนึ่ง เช่น วัตถุดิบที่เป็นพวกเครื่องปรุงหรือ seasoning คือพวกซอส น้ำตาล วัตถุดิบหลักที่ใช้ร่วมกันได้ในทุกเซคชั่น เราก็จะมีส่วนกลางที่จัดเตรียมไว้ให้ แต่ที่เหลืออาจจะเป็นตัวปลาแซลมอน เส้นสปาเก็ตตี้หรือว่าจะเป็นใบโรสแมรี่ที่เป็นวัตถุดิบเฉพาะเหล่านี้นักศึกษาจะต้องออกไปเลือกซื้อเอง แล้วต้องสอนตั้งแต่กระบวนการว่าจะต้องคัดสรรวัตถุดิบอย่างไร ต้องไปเลือกซื้อที่ไหนเพื่อให้ได้ราคาที่ดีที่สุด และนำมาใช้ในการประกอบอาหารขายที่ร้าน”
![12](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/12.jpg)
![12](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/12.jpg)
![13](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/13.jpg)
![13](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/13.jpg)
ครบวงจรเรื่องการบริหาร BU Restaurant
การเรียนรู้และฝึกปฏิบัติจริงกับ BU Restaurant นักศึกษาจะได้ความรู้ด้านการเงินไปพร้อมกันด้วย เพราะมีการเปิดให้บริการจริง ได้รายได้เข้ามา อาจารย์พันธ์เทพ ได้ไขข้อสงสัยให้เราในเรื่องรายได้ว่า “จากการที่นักศึกษาได้มีการทำอาหารให้กับบุคคลที่เข้ามารับประทานอาหารใน BU Restaurant มีรายได้ที่เข้ามา มหาวิทยาลัยเราจะมีงบประมาณ (Budget) ให้ก้อนหนึ่ง ซึ่งก้อนตรงนี้ให้เขาบริหารจัดการภายใน Section ก็คือในวันที่เปิด 1 วันก็คือ 1 Section เขาก็ต้องบริหารกัน พอสิ้นสุดวันจะต้องทำบัญชี ปิดงบให้เรียบร้อย เพื่อให้ได้ต้นทุนคืน ส่วนของกำไรเราแยกออกไว้แล้ว และค่าใช้จ่ายต่าง ๆ เราก็จัดสรรในด้านของบัญชี ตรงด้านนี้นอกจากการซื้อของแล้ว ยังมีด้านของบัญชีเข้ามาเกี่ยวด้วย ที่สำคัญนักศึกษาจะได้เรียนรู้ในเรื่องของ Marketing ด้วย ด้านการโปรโมทต่าง ๆ” เรียกได้ว่าเรียนรู้ครบถ้วนและรอบด้านของการเป็นเจ้าของธุรกิจร้านอาหาร
![14](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/14.jpg)
![14](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/14.jpg)
![15](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/15.jpg)
![15](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/15.jpg)
“กำไรก็จะแบ่งปันส่วน แบ่งให้ทางมหาวิทยาลัยส่วนหนึ่ง เป็นค่าใช้จ่าย Maintenance แล้วก็ให้นักศึกษาอีกส่วนหนึ่ง จริง ๆ กำไรที่ได้มา เด็ก ๆ ก็จะเอามาใช้ในการจัดธีม Final ซึ่งเขาจะได้ไม่ต้องออกเงินกันเอง เหมือนเป็นการบริหารจัดการภายในว่า ถ้าเกิดคุณทำกำไร (Profit) ค่อนข้างสูง การแบ่งสรรปันส่วนก็จะแบ่งออกไปว่ามหาวิทยาลัยได้ส่วนหนึ่ง เด็กได้อีกส่วนหนึ่ง เขาก็จะมีเงินเก็บไว้ใช้ภายในร้านเยอะมากขึ้น” อาจารย์พันธ์เทพอธิบายรายละเอียด
![16](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/16.jpg)
![16](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/16.jpg)
หัวใจสำคัญของ BU Restaurant
สิ่งที่นักศึกษาทุกคนต้องมีและเป็นสิ่งที่สำคัญคือการทำงานเป็นทีม อาจารย์พันธ์เทพบอกกับเราถึงเคล็ดลับความสำเร็จว่า “ความสำคัญอันดับแรก ก็ต้องการทำงานเป็นทีม คือต้องมีความเป็นหนึ่ง ถัดไปคือด้านคุณภาพ (Quality) ต้องให้ได้คุณภาพตาม Standard เพราะว่าเราจัดบริการแบบ Fine dining คือการบริการที่เป็นรูปแบบเป็น Full service เพราะฉะนั้นก็จะเทียบเท่ากับโรงแรมระดับ 5 ดาว บางคนเข้ามาอาจจะเข้ามารู้สึกว่ามีรายละเอียดมากมาย ซึ่งต้องเข้าใจว่าเป็นหลักทฤษฎีสำคัญที่เอาไว้ใช้สอน นอกจากนี้จะมีในส่วนของความสามัคคีของทีม ด้าน Marketing ก็สำคัญ และที่สำคัญด้านคุณภาพของอาหารรสชาติอาหารก็ต้องดีด้วย”
![17-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/17-Nologo-1.jpg)
![17-Nologo](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/17-Nologo-1.jpg)
Let’s eat at BU Restaurant
หลายคนอาจสงสัยว่านักศึกษาหรือบุคคลภายนอกจะสามารถเข้ามารับประทานอาหารที่ BU Restaurant ได้หรือไม่ อาจารย์พันธ์เทพให้ข้อมูลว่า “เราเปิดรับทุกคน ในแต่ละวันถ้าหากสังเกตก็จะมีลูกค้าจากภายนอก ซึ่งเป็นผู้ปกครองของนักศึกษา เพราะรู้สึกว่าอยากจะเข้ามาทาน พอเข้ามาทานแล้วก็จะได้ดูฝีมือของลูกหลานด้วย เด็ก ๆ ที่อยู่ในครัว เขาได้โชว์ฝีมือการทำอาหารให้คุณพ่อคุณแม่ได้เห็น ขณะที่ส่วนด้านหน้าที่เป็น Service หรือด้านบริการ เด็ก ๆ ก็ได้โชว์สกิลการบริการ การเสิร์ฟอาหารที่เป็น Professional การทำเครื่องดื่มอยู่ส่วนของม็อกเทล และการฝึกฝนการบริหารจัดการเกี่ยวกับการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าให้ได้ด้วยตัวของเขาเอง” จากที่เราได้ฟังมาถึงตรงนี้เป็นการเรียนรู้ด้านการจัดการภัตตาคารที่ครบถ้วน รอบด้าน และลงมือปฏิบัติจริงทุกขั้นตอน
![18](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/18.jpg)
![18](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/18.jpg)
![19](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/19.jpg)
![19](https://connect.bu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/19.jpg)
การเรียนรู้ที่ได้เรียนทั้งทฤษฎีและลงมือปฏิบัติจริง นักศึกษาได้เรียนรู้การบริหารจัดการภัตตาคาร (Restaurant Management) อย่างครบถ้วน เป็นการเรียนรู้แบบ Active Learning และ Project-based Learning สนุกและท้าทายไปพร้อมกัน ที่สำคัญคือฝึกฝนเรื่องการทำงานเป็นทีม เรียนรู้การแก้ไขปัญหาอย่างรอบด้านอีกด้วย เราขอสนับสนุนการเรียนรู้จากประสบการณ์จริง (Learning by doing) และขอเชิญชวนเพื่อนทุกคนลองไปรับประทานอาหารที่ BU Restaurant กันนะครับ
ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก BU Restaurant ต้องการลิ้มรสอาหารอร่อยระดับภัตตาคาร ติดต่อ BU Restaurant ได้ที่โทร.02-407-3888 ต่อเบอร์ 2484 Facebook Fanpage BU Restaurant